Go down
Teel
Teel
cấp
Sơ cấp
https://teelhpo.forumvi.com

Thiên Yết sợ lắm cảm giác không được quan tâm Empty Thiên Yết sợ lắm cảm giác không được quan tâm

Wed Feb 27, 2019 8:58 pm
Lạnh lùng đó tàn độc đó nhưng Thiên Yết sợ lắm cái cảm giác cô đơn, sợ lắm cảm giác không được quan tâm…

Thiên Yết bản tính không thích ăn to nói lớn, nhiều khi khiến người khác nghi ngờ và hiểu lầm! Nhưng Thiên Yết không màng đến, chỉ nghĩ đến người khác mà ít khi quan tâm đến chính mình! May mắn nếu như một người nào đó có thể thấu hiểu và đền đáp lại Thiên Yết, một điều chắc chắn, Thiên Yết không những hạnh phúc mà còn quý mến bạn đến nhường nào! Đặc biệt khi đó chính là người bạn khác giới mà Thiên Yết đang thầm yêu thương!

Trong mỗi cá nhân Thiên Yết luôn tồn tại song song hai con người. Con người thứ nhất là con người sống ra bên ngoài. Con người thứ hai, phản ánh đúng nhất về Thiên Yết.

Nếu như con người thứ nhất lúc nào cũng hỉ hả nói cười, nếu nói đó là giả tạo thì oan cho Thiên Yết quá, họa chăng chính xác mà nói đó là xã giao, Thiên Yết không giỏi làm người khác cười như Song Tử, cũng chẳng thể vô tư như Nhân Mã nên họ lúc nào cũng giữ nụ cười xã giao đó. Một khi Thiên Yết còn chửi hay la mắng bạn, vui đi bởi vì lúc đó họ còn xem bạn còn giá trị trong mắt, đừng phê phán những lời trách móc đó nếu không bạn sẽ không còn cơ hội nge nữa bởi lúc đó bạn chẳng còn là gì trong mắt Thiên Yết rồi. Đối với những gì không còn giá trị trong mắt thì Thiên Yết sẽ chọn biện pháp “không nghe, không thấy, không biết” bạn làm gì mặc xác bạn, sống chết thế nào tùy bạn.

Về con người thứ hai, Thiên Yết chỉ trở về đúng với con người này của mình khi ở một mình. Trái với những điều mọi người thường nói về Thiên Yết, bên trong Thiên Yết rất dễ xúc động và yếu mềm. Thiên Yết luôn cảm thấy cô độc bên trong chính mình.

Mặc dù muốn sống thực với mình nhưng điều đó dường như là quá khó với Thiên Yết, họ không muốn mang bộ mặt u ám của mình ảnh hưởng tới mọi người. Thiên Yết nhìn bề ngoài có thể lạnh lùng vô cảm đến đáng sợ. Vẻ ngoài khó gần, dáng người mảnh khảnh lúc nào nhìn cũng thấy cô độc ngay cả khi cười, nhìn vào đó có thể không biết họ nghĩ gì dù cho bạn là ai. Có thể ở gần nhưng lại khó tiếp cận. Có thể biết nhưng lại không thể hiểu.

Thiên Yết không chỉ có đôi mắt đẹp mà còn có đôi môi ửng đỏ rất quyến rũ không chỉ vậy mà còn có mùi thơm rất đặc biệt. Ai cũng nói họ đáng sợ lúc nổi giận nhưng đó lại là nét đẹp của họ. Thiên Yết rất tốt bụng và quan tâm đến những người quanh họ theo cách riêng của họ mà không phải ai cũng phát hiện nhưng khi biết thì rất ấn tượng.

Thực chất thì Thiên Yết như mèo con khi yêu rất ủy mị và ngờ ngạc đến ngu ngốc, nụ cười cũng trở nên chân thật hơn, một bộ mặt khác lạ. Họ bảo vệ người mình yêu bằng mọi cách có thể rất phi thường. Nếu được Thiên Yết yêu thì quả là hạnh phúc.

Sưu tầm