Go down
Teel
Teel
cấp
Sơ cấp
https://teelhpo.forumvi.com

Vì… Thiên Yết sợ, Thiên Yết rất sợ trái tim mình đau nhói thêm một lần nữa Empty Vì… Thiên Yết sợ, Thiên Yết rất sợ trái tim mình đau nhói thêm một lần nữa

Wed Feb 27, 2019 9:01 pm
Bạn có biết không, có một người vẫn luôn dõi theo bạn, mong mỏi được nhìn thấy nụ cười của bạn dành cho họ, khao khát nhận được sự quan tâm từ nơi bạn…

Dù trong trái tim, vết thương cũ vẫn còn đang đau nhói. Thiên Yết hận người ấy đến tận xương tủy, tại sao người ấy lại bỏ Thiên Yết ra đi ngay khi Thiên Yết tôi bắt đầu trao trọn niềm tin và trái tim yếu mềm cho họ.

Mấy năm rồi, vết thương đó vẫn chưa nguôi ngoai, có những khi đêm về cô đơn quạnh vắng, Thiên Yết tự nhốt mình trong căn phòng tối rồi nhớ, rồi thương, rồi hận và… rồi khóc. Nỗi đau đó cứ mãi dằn xéo tâm can khiến Thiên Yết không còn muốn tin tưởng bất kỳ ai khác. Vì… Thiên Yết sợ, Thiên Yết rất sợ trái tim mình đau nhói thêm một lần nữa…

Nhưng sao trái tim bướng bỉnh ấy vẫn cứ rung lên khi nhìn thấy bạn. Lần đầu tiên gặp bạn, nó đã nhảy loạn trong lòng. Có vẻ như bạn không nhìn thấy Thiên Yết, bạn vẫn đi ngang qua âm thầm và lặng lẽ làm trái tim Thiên Yết thổn thức khôn nguôi. Rồi Thiên Yết cứ vô tình nhìn thấy bạn như thế, Thiên Yết chỉ mong bạn một lần nhìn vào đôi mắt đang khao khát muốn được làm quen… nhưng không, bạn vẫn cứ thế lướt qua và làm cho trái tim Thiên Yết xao xuyến…

Cho đến một ngày, một ngày mà có lẽ Thiên Yết tôi không bao giờ dám mơ đến. Bạn xuất hiện ngay trước mặt Thiên Yết, nở một nụ cười rạng rỡ như ánh nắng mùa xuân. Thiên Yết tôi chỉ biết sững người, mắt mở to vì kinh ngạc, rồi lặng người nhìn theo những bước chân của bạn. Trong lòng Thiên Yết trào dâng một niềm vui khó tả, vậy là sẽ được làm quen, sẽ được gặp thường xuyên và còn được nói chuyện với bạn nữa. Thiên Yết vui lắm!

Bạn hòa đồng dễ thương, năng động hoạt bát, vui tính và lại rất xinh. Nhưng sao… bạn lạnh lùng thế?! Tự hỏi không biết bạn đã khiến cho trái tim của bao nhiêu chàng trai phải vỡ vụn rồi nhỉ? Bạn vẫn cười nói và dịu dàng với tất cả mọi người, nhưng chẳng hề tỏ ra có tình cảm đặc biệt nào với bất kỳ ai và ngay cả với Thiên Yết tôi cũng vậy. Những ai có ý định tán tỉnh bạn, bạn đều cho “đóng băng” hết, bạn làm Thiên Yết tôi tò mò và càng làm Thiên Yết tôi muốn tìm hiểu về bạn nhiều hơn. Nhưng cũng có một chút hơi lo sợ…

Từ trong sâu thẳm, Thiên Yết tôi chỉ mong muốn bạn mở rộng trái tim mình, hãy trải lòng với Thiên Yết. Hãy từ từ cảm nhận những điều giản dị nhỏ bé mà Thiên Yết tôi dành cho bạn. Bạn có thấy ánh mắt tôi vẫn đang dõi theo bạn không? Bạn có thấy nụ cười dịu dàng của tôi vẫn luôn dành cho bạn không? Bạn có thấy một người nổi tiếng hung dữ và đáng sợ như tôi lại tỏ ra yêu thích trẻ con trước mặt bạn không? Hay bạn có thấy Thiên Yết tôi có lúc gần gũi thân thiết đến lạ, rồi lại có lúc lại dỗi hờn vô cớ và thờ ơ đến đáng sợ?

… vì có lẽ Thiên Yết tôi đã lỡ thương bạn mất rồi…

Sưu Tầm